Allon wayar hannu ba ta da mahimmanci fiye da na'ura mai sarrafawa, kuma kyakkyawar allo na iya kawo ƙwarewar mai amfani.Koyaya, mutane da yawa suna fuskantar matsaloli yayin zaɓar wayoyin hannu a cikin AMOLED, OLED ko LCD?
Bari mu fara da allon AMOLED da OLED, waɗanda waɗanda ba su sani ba za su iya ruɗe su, saboda galibi ana amfani da su akan wayoyi na yau da kullun.Fuskokin OLED, waɗanda ke da sauƙin sanya su cikin allon da ba su bi ka'ida ba, suna goyan bayan tantance hoton yatsa.
Fuskar OLED ba ta da wuyar gaske, don haka yana da sauƙi don yin allon da ba daidai ba, allon micro-curved, allon ruwa, ko ma cikakken canji zuwa baya kamar Mi MIX AIpha.Bugu da ƙari, allon OLED yana da sauƙin ɗaukar yatsa saboda girman watsa haske.Babban fa'ida shine babban matakin sarrafawa na pixels.Ana iya kunna ko kashe kowane pixel da kansa, yana haifar da mafi kyawun baƙar fata da babban bambanci.Bugu da kari, ana iya rage yawan wutar lantarki ta hanyar kashe pixels mara amfani lokacin nuna hoto.A lokaci guda, saboda tsarin allo yana da ƙarancin yadudduka a ciki, yana da mafi kyawun watsa haske, wanda ke ba da damar haske mai girma da faɗin kusurwar kallo.
OLED nuni ne mai ba da haske na kwayoyin halitta, wanda sabon samfuri ne a cikin wayoyin hannu, kuma madaidaicin sashe na wayoyin hannu na manyan masana'antun wayar hannu.Ba kamar allon LCD ba, allon OLED baya buƙatar hasken baya, kuma kowane pixel akan allon yana fitar da haske ta atomatik.Fuskokin OLED kuma suna haifar da ƙarin lalacewar idanu saboda girman girmansu, ƙimar sake tsarawa, da walƙiya, yana sa su gaji fiye da allon LCD na dogon lokaci.Amma saboda yana da tasirin nunin ban mamaki da yawa, fa'idodin sun fi rashin amfani.
AMOLED allon shine tsawo na allon OLED.Baya ga AMOLED, akwai PMOLED, Super AMOLED da sauransu, daga cikinsu AMOLED allon yana ɗaukar atomatik matrix Organic light-emitting diode.A matsayin sigar ingantaccen sigar allo na OLED, ikon amfani da allon AMOLED ya ragu sosai.Ana sarrafa allon AMOLED ta siginar da ke sarrafa yanayin aiki na diode.Lokacin da ya nuna baƙar fata, babu haske a ƙarƙashin diode.Don haka ne mutane da yawa ke cewa AMOLED allon yana da baƙar fata sosai idan ya nuna baƙar fata, sauran allon suna launin toka idan ya nuna baƙar fata.
LCD allon yana da tsawon rai, amma ya fi AMOLED da OLED masu kauri.A halin yanzu, duk wayoyin hannu da ke goyan bayan hotunan yatsan allo suna tare da allon OLED, amma ba za a iya amfani da allo na LCD don tantance hoton yatsa ba, musamman saboda allon LCD yana da kauri.Wannan rashi ne na asali na LCDS kuma kusan ba zai iya canzawa ba, tunda mafi girman fuska suna da babban gazawar ƙimar kuma suna da saurin buɗewa.
LCD allon yana da tarihin ci gaba mai tsayi fiye da allon OLED, saboda fasaha ya fi girma.Bugu da kari, kewayon strobe na LCD allon ya fi 1000Hz, wanda ya fi abokantaka ga idanun ɗan adam, musamman a cikin yanayin haske mai duhu, wanda ya fi dacewa da allon OLED na dogon lokaci.Mahimmanci, allon LCD ba ya ƙonewa, wanda ke nufin cewa idan an nuna hoto a tsaye na dogon lokaci, amma yawancin wayoyi suna da abubuwan hana ƙonewa, don haka ƙonewa ya zama ruwan dare wanda dole ne ku canza allon.
A gaskiya ma, daga yanayin kwarewar mai amfani, AMOLED da OLED sun fi dacewa, yayin da daga yanayin rayuwar sabis da kariya ta ido, LCD ya fi dacewa.Saboda allon LCD yana fitar da haske mai wucewa, tushen hasken yana ƙasa da babban allo, don haka babu wani abu na kona allo.Duk da haka, kaurin wayar kanta yana da kauri da nauyi, kuma hasken launi bai kai haske kamar OLED ba.Amma fa'idodin kuma a bayyane suke a cikin rayuwa mai tsawo, ba sauƙin karya ba, ƙarancin kulawa.
Super AMOLED da Samsung ke ikirarin bai bambanta da AMOLED a zahiri ba.Super AMOLED shine haɓaka fasaha na OLED panel, wanda aka yi tare da keɓaɓɓen fasaha na Samsung.AMOLED panels an yi su ne da gilashi, allon nuni da kuma abin taɓawa.Super AMOLED yana sanya Layer tunanin taɓawa a saman Layer ɗin nuni don ba da kyakkyawar amsa taɓawa.Bugu da kari, fasahar injunan mDNIe ta Samsung keɓaɓɓu ta sa allon ya fi haske kuma yana rage kauri na gabaɗayan tsarin allo.
A halin yanzu, kamfaninmu na iya samar da allon OLED da AMOLED na Samsung, wayoyin salula na Huawei da sauransu… Idan kuna da sha'awar, da fatan za a tuntuɓe ni alisa@gd-ytgd.com.Za mu kasance a hidimar ku a kowane lokaci.
Lokacin aikawa: Jul-01-2022